พจนานุกรมคำเมืองครับ

นานาสาระ ความรู้ ความบันเทิง โพสรูป โพสเพลง

พจนานุกรมคำเมืองครับ

Postโดย บอยสไป » Wed Jan 28, 2009 5:36 am

ผมขอแนะนำพจนานุกรมคำเมืองแล้วกันครับ เพิ่งทำเสร็จได้ประมาณสองอาทิตย์ครับ สามารถเพิ่งคำได้ครับ งัยขอฝากด้วยนะครับ

http://u2nan.com/dict/
บอยสไป

Re: พจนานุกรมคำเมืองครับ

Postโดย Sandy » Thu Jan 29, 2009 2:19 am

ยินดีจ้าดนักเน้อเจ้า...ลองเข้าไปใจ๊ดูแล้วเจ้า
หากำว่า งื่ด แป๋เป๋นกำไทยว่าอะหยัง ? หมะป๊ะอ่ะเจ้า อิอิ
ImageImageImage
Sandy

ตอบ: 8314
สมัครสมาชิก: Mon Oct 06, 2003 11:20 pm

Postโดย บอยสไป » Thu Jan 29, 2009 8:11 am

ถ้าคำไหนไม่มี ก็ช่วยเพิ่มคำศัพท์ให้หน่อยก็ได้ครับ

ถ้ามีข้อแนะนำ หรือว่าข้อเสนอ หรือว่าติชม ก็เชิญเลยนะครับ
บอยสไป

Postโดย Sandy » Sun Feb 01, 2009 12:32 am

บอยสไป wrote:ถ้าคำไหนไม่มี ก็ช่วยเพิ่มคำศัพท์ให้หน่อยก็ได้ครับ

ถ้ามีข้อแนะนำ หรือว่าข้อเสนอ หรือว่าติชม ก็เชิญเลยนะครับ

ทำดีแล้วเจ้า...ข้าเจ้ายังยะบ่จ้างเลยอ่ะเจ้า แฮ่ๆ
คำตี้บ่ามี...จะเอาไปเพิ่มจะใดอ่ะเจ้า ?
ImageImageImage
Sandy

ตอบ: 8314
สมัครสมาชิก: Mon Oct 06, 2003 11:20 pm

Postโดย บอยสไป » Mon Feb 02, 2009 9:58 am

คลิกที่ เพิ่มคำศัพท์ ครับ แล้วกรอก

คำเมือง

ความหมายภาษาไทย

ผู้แปลด้วย

แล้วเขาถามว่าคุณเป็นคนใช่หรือไม่ ให้ตอบว่า อิอิ คิดเองครับ

บอยสไป

Postโดย Guest » Mon Feb 02, 2009 3:12 pm

บอยสไป wrote:คลิกที่ เพิ่มคำศัพท์ ครับ แล้วกรอก

คำเมือง

ความหมายภาษาไทย

ผู้แปลด้วย

แล้วเขาถามว่าคุณเป็นคนใช่หรือไม่ ให้ตอบว่า อิอิ คิดเองครับ

Guest

กลับไปหน้า สนทนาคนเมือง

ผู้ที่กำลัง online

ผู้ที่กำลังอ่าน forum นี้: สมาชิก Google [Bot] และ ผู้เยี่ยมชม 7 คน