อยากทราบประวัติอาหารเหนือ

แนะนำอาหารเหนือ ฮ้านอาหารเหนือ

อยากทราบประวัติอาหารเหนือ

Postโดย สาวเหนือ » Fri Aug 04, 2006 5:54 am

อยากจะทราบว่าประวัติความเป็นมาของอาหารเหนือ เป็นมาอย่างไร อย่างเช่น ลาบหมู มีประวัติความเป็นมาอย่างไร และใครเป็นคนต้นคิดการทำเป็นครั้งแรก และอาคารเหนืออื่น ๆ อีก เช่น น้ำพริกอ่อง แกงอ่อม น้ำพริกหนุ่ม แคบหมู ไส้อั่ว ฯลฯ
สาวเหนือ

Postโดย หมื่นฮู้ » Sat Aug 12, 2006 2:12 am

แฮ่ๆ ท่าจะยากเหมือนกั๋นครับ คงจะบ่อมี๋ไผบันทึกไว้อ่ะครับ :? :?
หมื่นฮู้

ตอบ: 3252
สมัครสมาชิก: Mon Oct 06, 2003 3:32 pm

ลาบหมู

Postโดย สิงห์คำ » Sat Aug 12, 2006 6:03 am

ลาบหมู ก่ นายหมูเป๋นคนกึ๊ดและก่าย่ะเป๋นคนแรกครับครับ
สิงห์คำ

กลับไปหน้า อาหารเหนือ

ผู้ที่กำลัง online

ผู้ที่กำลังอ่าน forum นี้: สมาชิก ไม่มีสมาชิก และ ผู้เยี่ยมชม 1 คน