ต้องการยาสมุนไพรรักษาโรคมะเร็งตับ

บอกเล่าประสบการณ์เรื่องสมุนไพร

ต้องการยาสมุนไพรรักษาโรคมะเร็งตับ

Postโดย อารี ขันธบุตร » Tue May 24, 2005 4:10 am

ขณะนี้ผู้ป่วยได้รับการผ่าตัดเนื้องอกออกจากตับแล้ว หมอวินิตฉัยว่าเป็นมะเร็งตับ
อยากรู้วิธีรักษาด้วยยาสมุนไพรไทย ว่าควรกินอะไร รักษาอย่างไร
อารี ขันธบุตร

สมุนไพรตี้ใจ๊ฮักษาตับมีหลายตั๋วเจ้า

Postโดย ป้าลาวัณย์ » Sat May 28, 2005 12:00 am

สมุนไพรตี้ใจ๊ประกอบก๋านฮักษาโรคเกี่ยวกับตับ มีหลายตั๋ว แต่ตี้กะลังมาแรงขณะนี้ คือ สมุนไพรตี้มาจากไต้หวัน เจ้า
http://www.khonmuang.com/BB/viewtopic.php?t=1872 คือตั๋วนี้ เจ้า ลองเข้าไปผ่อเน่อ
แห๋มตั๋ว ตี้คณะเภสัชม.ช.นำไปทดลองใจ๊กับโรคตับ คือ หญ้าใต้ใบ จะเอาสด ๆ ต้มดื่มกิ๋นก่ ได้
กาว่าเอามาตากแห้ง แล้วบดเป๋นผงใส่แคปซูล กิ๋น

แห๋มตางนึ่งคือ ก๋านจ้วยส่งพลังจักรวาลไปฮักษาร่วมกับก๋านฮักษาทางอื่น เจ้า
สนใจ๋ต้นสมุนไพรก่ ฮื่อติดต่อมาเน่อเจ้า ป้าแจกฟรี
รวมทั้งก๋านส่งพลังจักรวาลไปจ้วยตวยเจ้า
ป้าลาวัณย์

ตอบ: 1711
สมัครสมาชิก: Tue Oct 07, 2003 1:41 am

Postโดย Guest » Thu Aug 03, 2006 3:48 am

ขอความกรุณาดูข้อมูลทางเคมีของหญ้าใต้ใบ
Guest

Re: ต้องการยาสมุนไพรรักษาโรคมะเร็งตับ

Postโดย หนานแม้ว » Sat Feb 16, 2008 4:01 pm

ใจ้ใบย่านาง(บ้านเฮาฮ้องว่าใบจ้อยนาง)มาต๋ำสักกะว่าใจ้เครื่องปั่นก่อได้ ใจ้ 50 ใบใส่น้ำ 300 CC กั้นเอาน้ำมากิ๋น กิ๋นกุวัน มะเจ้า - มะต๋อน-มะแลง+ก่อนนอน กิ๋น 15 วัน สะบายแต้ๆๆ เปิ่นมีอธิบายในหนังสือตี่ตางสันติอโศกเปิ่นพิมพ์ขายเล่มละ 12 บาท บ่แปงเน่อไปชื้อมาอ่านตี่เจียงใหม่ก่มีขายตี่ฮ้านสันติอโศกใก้ล โฮงเฮียนวัฒโนทัย
หนานแม้ว

Re: ต้องการยาสมุนไพรรักษาโรคมะเร็งตับ

Postโดย Guest » Wed Mar 12, 2008 4:57 am

สมุนไพรที่สามารถรักษามะเร็งได้นั้นมีอยู่มาก และหลายตำรา แต่มีอยู่ที่หนึ่งที่หมอเมืองปง จังหวัดพะเยา เป็นคนแก่สูงอายุที่มากด้วยประสบการณ์เกี่ยวกับการใช้ยาสมุนไพรนานาชนิดและไม่ได้อ้างสรรพคุณอะไรเลยครับ หมอเมืองคนนี้เป็นที่รู้จักกันมานานมาก ใครที่สนใจเกี่ยวกับสมุนไพรหรืออยากจะศึกษาสมุนไพรกับท่าน ท่านก็ยินดีครับ ท่านชื่อ พ่อหมอถา แค่นี้คนแถวนั้นก็รู้จักกันแล้วครับ กระผมได้ยินมาว่าเขารักษาโรคมะเร็งหายมาแล้วหลายคน และโรคค่างๆอีกมากมาย ท่านมีตำราโบราณและอ่านออกเขียนได้เก่งมากครับ เป็นตำราของล้านนาเห็นบอกว่ามีอายุนานนับร้อยปีแล้วนะครับ และมีอยู่เยอะมาก ลองไปศึกษารายละเอียดที่ อำเภอปง จังหวัดพะเยานะครับ หรือถ้าท่านต้องการยามะเร็งจริงๆลองขอให้ท่านช่วยรักษาท่านอาจเมตตาครับ
Guest

Postโดย ต๋อง » Mon Jun 07, 2010 7:23 am

บุคคลทั่วไป wrote:สมุนไพรที่สามารถรักษามะเร็งได้นั้นมีอยู่มาก และหลายตำรา แต่มีอยู่ที่หนึ่งที่หมอเมืองปง จังหวัดพะเยา เป็นคนแก่สูงอายุที่มากด้วยประสบการณ์เกี่ยวกับการใช้ยาสมุนไพรนานาชนิดและไม่ได้อ้างสรรพคุณอะไรเลยครับ หมอเมืองคนนี้เป็นที่รู้จักกันมานานมาก ใครที่สนใจเกี่ยวกับสมุนไพรหรืออยากจะศึกษาสมุนไพรกับท่าน ท่านก็ยินดีครับ ท่านชื่อ พ่อหมอถา แค่นี้คนแถวนั้นก็รู้จักกันแล้วครับ กระผมได้ยินมาว่าเขารักษาโรคมะเร็งหายมาแล้วหลายคน และโรคค่างๆอีกมากมาย ท่านมีตำราโบราณและอ่านออกเขียนได้เก่งมากครับ เป็นตำราของล้านนาเห็นบอกว่ามีอายุนานนับร้อยปีแล้วนะครับ และมีอยู่เยอะมาก ลองไปศึกษารายละเอียดที่ อำเภอปง จังหวัดพะเยานะครับ หรือถ้าท่านต้องการยามะเร็งจริงๆลองขอให้ท่านช่วยรักษาท่านอาจเมตตาครับ

ไม่ทราบว่าผมจะสามารถติดต่อได้อย่างไรครับ.....มีที่อยู่หรือเบอร์โทรสัพท์หรือเปล่าครับ พอดีพ่อผมเป็นมะเร็งตับผมกำลังหาวิธีรักษายังไงรบกวนช่วยตอบด้วนนะครับขอบคุณล่วงหน้าครับ
ต๋อง

ตอบ: 2
สมัครสมาชิก: Mon Jun 07, 2010 6:18 am

Postโดย ป้าลาวัณย์ » Mon Jun 07, 2010 8:34 am

ป้าดูจากกระทู้ คุณต๋องต้องการทราบว่าจะติดต่อ พ่อหมอถา ได้อย่างไร ซึ่งป้าไม่รู้จัก
คุณ "บุคคลทั่วไป" ช่วยตอบด้วย ถ้าได้เข้ามาเห็นกระทู้นี้
ยินดีล่วงหน้า
ป้าลาวัณย์

ตอบ: 1711
สมัครสมาชิก: Tue Oct 07, 2003 1:41 am

Postโดย ตะวัน » Tue Jun 22, 2010 9:40 am

มีครับยาที่รักษาโรคมะเร็ง เอดสื เป้นสมุนไพรแท้ๆไม่มีสารเคมีครับ รักษามาหลายคนแล้วครับถ้าใครต้องการก็ลองมาคุยกันนะคับ เอสด์ มะเร็งตับ มะเร็งลำใส้ มะเร็งปอด มะเร็งลำคอ รับประกันคับหาย ไม่หายไม่คิดตังครับ ชัวร์แน่นอน ไม่เกิน 1เดือนรุ้ผลครับ หาย สนใจคุยกันที่ tawanchor5@hotmail.com

ไม่ลองไม่รู้คับ ตะวัน คุยกันครับ
ตะวัน

Postโดย ตะวัน » Sat Jul 10, 2010 5:15 am

ผมมียารักษาโรคมะเร็งตับนะครับ ถ้าว่างก็ลองมาคุยกันนะครับไม่หายไม่คิดตังคับ
tawanchor5@hotmail.com
ตะวัน
ตะวัน

Postโดย Guest » Mon Sep 20, 2010 7:19 am

สวัสดีครับ
มะเร็งเกิดขึ้นได้และรักษาหายได้ครับ มี 2 วิธี

1. วิธีการแรก
หยุดทานอาหารเลว
หยุดหายใจกับอากาศเลว
หยุดกินน้ำเลว
ถ้าไครทำสามอย่างนี้ได้ก้หายจาโรคมะเร็งครับแต่ผมก็รู้ว่าไม่มีไครทำได้มันจึงมีวิธีที่ 2 ไงละครับ
2. วิธีที่ 2 ไม่มีอะไรฆ่าเซลมะเร็งดีเท่ากับเม็ดเลือดขาวหรอกครับ บางคนสงสัยแล้วทำอย่างไรให้เม็ดเลือดขาวแข็งแรงเพื่อฆ่าเซลมะเร้งได้หละ
- ต้องหยุดกินอาหารเลวครับ หมายความว่าหยุดกินอาหารที่เป็นโปรตีนหรือที่เป็นกรด เช่น เนื้อ ไข่ เป็ปซี่ เป็นต้น และทานอาหารดีครับ อาหารดีนั้นก็ประกอบไปด้วยพักผลไม้ต่างๆ เพราะผักและผลไม้มีครอโลฟีลจะทำการจับหรือหุ้มอนุมูลอิสระ หรือเซลมะเร็งนั่นเอง ทำให้เซลมะเร้งหยุดการเจริญเติบโต
- ต้องหายใจกับบริเวณที่มีอากาศดี อากาศท่ดีที่สุดรู้ไหมครับอยู่ที่ใหน อยู่ที่น้ำตกครับเพราะน้ำตกส่วนใหญ่อยู่ในป่าห่างไกลจากโรงงานอุตสาหกรรม
และมีออกซิเจนบริสุทธฺ์ สังเกตหรือป่าวครับเวลาฝนตกแล้วอากาศจะสดชื่นหลังฝนหยุดตกเนื่องจากสารพิาที่ลอยอยู่ในอากาศถูกฝนชำระล้างลงพื้นดินบริเวณบ้ำตกก็มีละอองน้ำเช่นเดียวกัน แต่ที่กล่าวมานี้ไม่ใช่ว่าจะให้ย้ายบ้านไปอยู่ที่น้ำตกนะครับ ผมมีวิธี
- ต้องกินน้ำที่ดี น้ำอ่างไรครับที่ว่าดี ถ้าหวังจะกินน้ำที่มีขายอยู่ตาม เซเว่นก็อันตรายครับ เพราะน้ำที่อยู่ในเซเวนเป้นน้ำดื่อมสะอาดครับหมายความว่าอย่างไร ไอ้น้ำดื่มสะอาดเนี่ยก็คือน้ำที่ไม่มีแร่ธตุอะไรเลยนั่นแหละครับหรือที่เรียกว่าน้ำ RO ถ้าจะเปรียบเทียบให้เข้าใจก็คือน้ำกลั่นแบตเตอร์รีรถยนต์นั่นแหละครับ สงสัยกันอีกใช่มั้ยครับว่า ผ่าน อย.ได้อย่างไร ก็มันเป็นน้ำที่สะอาดไงครับสะอาดที่สุดเลยครับแต่เป็นอันตรายกับผู้บริโภคครับเพราะร่างกายต้องการแร่ธาตุที่จำเป็นอย่างน้อย 5 อย่าง น้ำแร่บางขวดที่อยู่ใน เซเว่นยังไม่มีแร่เลยครับ

ผมมีวิธีการรักษา ไม่เสียค่าใช้จ่ายครับ ทำเองอยู่ที่บ้านได้ ถ้าสนใจปรึกษาได้ครับ เป็นโภชนาบำบัด และธรรมชาติบำบัด pat-siam@hotmail.com
Guest

Postโดย Guest » Mon Nov 29, 2010 5:11 am

ผักคาวตองเป็นผักที่ช่วยเพิ่มภูมิคุ้มกันให้กับร่างกาย มีงานวิจัยแล้วสามารถหาข้อมูลดูได้ และตอนนี้ได้มีการนำมาผลิตเป็นเครื่องดื่มสมุนไพรแล้วเพื่อไม่ให้มีตะกอน สามารถสอบถามเพิ่มเติมได้ที่ pootox@hotmail.com
Guest

กลับไปหน้า สนทนาสมุนไพร

ผู้ที่กำลัง online

ผู้ที่กำลังอ่าน forum นี้: สมาชิก ไม่มีสมาชิก และ ผู้เยี่ยมชม 1 คน