สมุนไพรแก้ปวดหัวไมเกรนมีก่อเจ้า.....

บอกเล่าประสบการณ์เรื่องสมุนไพร

สมุนไพรแก้ปวดหัวไมเกรนมีก่อเจ้า.....

Postโดย น้องแอน » Mon Nov 28, 2005 6:20 am

หม่ะฮู้ว่าถ้า ปวดหัวไมเกรน นี้ มีสมุนไพรหยังพ่องเจ้าตี่จะจ่วยหื้อหายได้เจ้ายาย :? :?
น้องแอน

ตอบ: 51
สมัครสมาชิก: Sat Mar 05, 2005 8:31 am

Postโดย แสนช่าง » Thu Jan 12, 2006 4:40 pm

เจ็บหัวมันมีมาได้หลายสาเหตุ
เจ็บหัวข้างเดวก่เหมือนกันครับ
ส่วนใหญ่มันเกิดจากการตี้เส้นเลือดฝอยหดตัวบีบสมองก่เลยเจ็บหัว
ส่วนใหญ่จะกินยาปรับธาตุทั้ง4หื้อสมดุลกันก่หายครับ
ก่มี จั๊กค้าน รากปูลิง จุ้มจาลิง พริกน้อย
กินหยังนักหยังน้อยต้องแล้วแต่ธาตุของเฮา
แต่บางทีเกิดจากการเป็นหวัดเรื้อรังก่เจ็บหัวข้างเดวก่ได้
นอนบ่ปอก่แม่น
กึ๊ดนักก่ใจ่
มันต้องดูตี้สาเหตุพิจารณาดูตี้ตวยเก่า เวลาก่อนหลับ
ตั้งสติดูตั๋วเก๋าว่าเจ็บจากอะหยัง
ซ้ำเตื้อบ่ต้องกิยาก่หายได้ครับ
แสนช่าง

ตอบ: 114
สมัครสมาชิก: Sun Jun 27, 2004 1:44 am

กลับไปหน้า สนทนาสมุนไพร

ผู้ที่กำลัง online

ผู้ที่กำลังอ่าน forum นี้: สมาชิก ไม่มีสมาชิก และ ผู้เยี่ยมชม 2 คน